วันอังคารที่ 11 มิถุนายน 2567 งานบริการวิชาการและวิจัย นำโดยอาจารย์วินัย แสงแก้ว รองคณบดีฝ่ายวิจัยและบริการวิชาการ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุธีระ เหิมฮึก ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายเทคโนโลยีและนวัตกรรม พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่งานวิจัยและบริการวิชาการได้เข้าพบนายสนธยา ต่างใจ ปลัดเทศบาลตำบลสันป่าเปา และนางสาวกาญจนา ศรีประเสริฐ หัวหน้าฝ่ายอำนวยการ เทศบาลตำบลสันป่าเปา เพื่อให้คำปรึกษาตามที่หน่วยงานมีเอกสารขอความร่วมมือช่วยเหลือในการจัดทำโครงการ 1 ตำบล 1 สวนสมุนไพรขององค์การปกครองท้องถิ่น ณ เทศบาลตำบลสันป่าเปา อำเภ